Ngư dân tiếp tục ra khơi sau bão số 10
Là địa phương phải chịu ảnh hưởng nặng nề của cơn bão số 10, tuy vậy, cùng với việc tập trung khắc phục hậu quả của bão, huyện Quảng Trạch còn tích cực chỉ đạo các địa phương, động viên ngư dân củng cố lại tàu thuyền tiếp tục ra khơi khai thác thủy hải sản.
Huyện Quảng Trạch hiện có trên 1.800 chiếc tàu thuyền, thường xuyên khai thác thủy hải sản trên biển và ven các tuyến sông, tuy vậy, do ảnh hưởng của cơn bão số 10 đã làm hư hỏng và nhấn chìm 55 chiếc tàu thuyền có công suất nhỏ, làm gián đoạn việc khai thác thủy sản của bà con ngư dân. Để kịp thời ra khơi bám biển, ngay sau khi bão số 10 tan, các địa phương trên địa bàn huyện đã giúp đỡ, tạo mọi điều kiện thuận lợi để bà con ngư dân khắc phục hậu quả thiên tai, động viên, bà con củng cố lại tàu thuyền bị hư hỏng, khẩn trương chuẩn bị ngư lưới cụ, nhu yếu phẩm cần thiết, để vươn khơi bám biển, khai thác thủy hải sản. Tranh thủ thời tiết thuận lợi, đến thời điểm này, đã có trên 60% số tàu thuyền của bà con ngư dân các địa phương ra khơi đánh bắt thủy sản. Là địa phương có thế mạnh về ngư nghiệp, việc sớm ra khơi bám biển sau bão, sẽ góp phần nâng cao sản lượng, tăng thu nhập kinh tế gia đình.
Thế Lực
Đài TT - TH Quảng Trạch
- Nghiệm thu kết quả tổng điều tra kinh tế năm 2017 (08/09/2017)
- Ngân hàng chính sách xã hội huyện Quảng Trạch 15 năm đồng hành cùng người nghèo (18/08/2017)
- Lãnh đạo huyện Quảng Trạch kiểm tra đánh giá năng suất lúa hè thu (15/08/2017)
- Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Quảng Trạch thực hiện cho vay học sinh sinh viên theo mức vay mới (30/06/2017)
- Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Quảng Trạch phát huy hiệu quả hoạt động ủy thác với các tổ chức chính trị - xã hội (30/06/2017)
- Quảng Trạch cơ bản hoàn thành tiêm phòng đợt 1 cho đàn gia súc gia cầm (05/05/2017)
- Ngân hàng CSXH huyện Quảng Trạch: Nâng cao chất lượng phục vụ tại các điểm giao dịch xã (27/03/2017)
- Các cấp hội phụ nữ huyện Quảng Trạch phát huy tốt nguồn vốn vay ngân hàng chính sách xã hội (20/03/2017)
- Quảng Trạch giữ vững ổn định ngành chăn nuôi (21/12/2016)
- Hạt Kiểm lâm Quảng Trạch phát huy tốt chức năng nhiệm vụ trong công tác bảo vệ và phát triển rừng (09/12/2016)