Xã Cảnh Dương xây dựng làng văn hóa du lịch
Tập trung phát triển các nét văn hóa riêng, để xây dựng Làng văn hóa du lịch, đó là mục tiêu mà xã Cảnh Dương, huyện Quảng Trạch đã và đang tích cực triển khai.
Theo đó, thời gian qua, xã Cảnh Dương đã tổ chức nhiều hoạt động văn hóa, thể thao, khôi phục lại các lễ hội truyền thống, trò chơi dân gian, xây dựng các sản phẩm du lịch biển. Khuyến khích, tạo điều kiện để người dân phát triển các loại hình du lịch cộng đồng; tập huấn nâng cao kiến thức, kỹ năng, nghiệp vụ cho các hộ kinh doanh các sản phẩm du lịch cộng đồng. Nhờ đó từ đầu năm đến nay, xã Cảnh Dương đã thu hút trên 60 ngàn lượt du khách đến tham quan, trải nghiệm. Ngày 30-10-2018, Lễ hội Cầu ngư ở Quảng Bình được Bộ Văn hoá, Thể thao và Du lịch đưa vào danh mục Di sản văn hoá phi vật thể Quốc gia, trong đó, có Lễ hội Cầu ngư của xã Cảnh. Đây là điều kiện thuận lợi để xã Cảnh Dương nâng tầm tổ chức Lễ hội Cầu ngư, thu hút đông đảo du khách đến tham quan, trải nghiệm. Góp phần, cùng với các điểm du lịch nổi tiếng Hoành Sơn Quan, đền Thánh Mẫu Liễu Hạnh, Khu mộ Đại Tướng Võ Nguyên Giáp, đưa ngành du lịch của huyện Quảng Trạch trở thành ngành kinh tế quan trọng.
Thế Lực
Đài TT-TH Quảng Trạch
- Ngân hàng chính sách xã hội phối hợp 4 tổ chức hội cấp huyện nâng cao chất lượng ủy thác cho vay hộ nghèo và các đối tượng sách khác năm 2018 (30/10/2018)
- Lãnh đạo huyện Quảng Trạch thăm tặng quà các cháu thiếu nhi nhân dịp tết trung thu (24/09/2018)
- Quảng Trạch năng suất lúa hè thu ước đạt 52,5 tạ héc ta (20/09/2018)
- Lãnh đạo huyện Quảng Trạch kiểm tra các mô hình phát triển kinh tế (20/09/2018)
- Phát huy vai trò của Đoàn Thanh niên các cấp trong công thác ủy thác vay vốn NHCSXH (24/09/2018)
- Ngân hàng Chính sách xã hội ở huyện Quảng Trạch tổ chức đối chiếu, phân loại nợ năm 2018 (24/08/2018)
- Trên 317 héc ta lúa hè thu bị sâu bệnh và chuột hại lúa (01/08/2018)
- Gương thương binh làm kinh tế giỏi (24/07/2018)
- Diêm dân Quảng Phú đang vào chính vụ sản xuất muối (11/07/2018)
- Tập trung phòng trừ sâu bệnh hại lúa Hè Thu (28/06/2018)