Lãnh đạo huyện Quảng Trạch thăm, tặng quà các gia đình có công với cách mạng
Nhân kỷ niệm 72 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2019), đồng chí Phan Thanh Dũng, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, đồng chí Nguyễn Xuân Đạt, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện, cùng các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện ủy, lãnh đạo Ủy ban nhân dân huyện đã tổ chức các đoàn đi thăm hỏi, tặng quà các Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương, bệnh binh nặng, thân nhân liệt sĩ và các gia đình có công với cách mạng trên địa bàn huyện.
Lãnh đạo huyện Quảng Trạch thăm, tặng quà các gia đình chính sách trên địa bàn huyện
Tại các nơi đến thăm, các đồng chí lãnh đạo huyện Quảng Trạch đã ân cần thăm hỏi tình hình sức khoẻ, đời sống của các Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương, bệnh binh, gia đình có công với nước. Bày tỏ lòng tri ân sâu sắc đối với những cống hiến, hi sinh mất mát to lớn của các gia đình đã giành cho nền độc lập tự do của Tổ quốc, cho hạnh phúc ấm no của nhân dân. Lãnh đạo huyện cũng mong muốn các gia đình tiếp tục nêu cao tinh thần cách mạng, phấn đấu trở thành những những gia đình gương mẫu, tích cực góp sức vào công cuộc xây dựng và phát triển kinh tế - xã hội của địa phương. Động viên con cháu học tập, lao động, sản xuất giỏi, góp phần xây dựng quê hương Quảng Trạch ngày càng giàu đẹp, văn minh.
Thế Lực
Đài TT - TH Quảng Trạch
- Tọa đàm kỷ niệm 90 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (26/07/2019)
- Diễn tập chiến đấu phòng thủ cấp xã 2019 (25/07/2019)
- Đại biểu HĐND tỉnh và Đại biểu HĐND huyện tiếp xúc cử tri (24/07/2019)
- Phát biểu khai mạc Kỳ họp thứ 9, HĐND huyện khóa XIX (19/07/2019)
- Khai mạc Kỳ họp thứ 9, HĐND huyện khóa XIX, nhiệm kỳ 2016 - 2021 (19/07/2019)
- Huyện ủy Quảng Trạch tổng kết công tác xây dựng Đảng và thi hành Điều lệ Đảng, nhiệm kỳ 2015-2020 (17/07/2019)
- Ngành Nội vụ Giao ban công tác 6 tháng đầu năm 2019 tại huyện Quảng Trạch (16/07/2019)
- NHCSXH huyện: Phát động cuộc thi tìm hiểu về triển khai thực hiện Chỉ thị 40-CT/TW của Ban Bí thư (05/08/2019)
- Trao thưởng các cá nhân, tập thể có thành tích xuất sắc trong các hoạt động kỷ niệm 30 năm Ngày tái lập tỉnh và 70 năm Ngày Quảng Bình quật khởi (15/07/2019)
- Điều động, bổ nhiệm cán bộ (08/07/2019)