Quảng Trạch triển khai kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội và dự toán ngân sách nhà nước năm 2021
Ngày 14/01/2020, UBND huyện Quảng Trạch đã tổ chức hội nghị triển khai nghị quyết HĐND huyện về nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội và dự toán ngân sách Nhà nước huyện năm 2021. Dự và chỉ đạo hội nghị có đồng chí Vũ Thị Mai, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy. Đồng chí Phan Văn Thanh, Phó BT HU, Chủ tịch UBND huyện và đồng chí Nguyễn Thị Ngọc Thủy, HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện đồng chủ trì hội nghị.
Quảng Trạch triển khai thực hiện kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh năm 2020 bên cạnh nhiều thuận lợi nhưng cũng gặp không ít khó khăn, thách thức. Ảnh hưởng của đại dịch Covid-19 và hậu quả nặng nề của cơn bão số 10 đã ảnh hưởng lớn đến tình hình sản xuất, kinh doanh và đời sống của nhân dân. Tuy vậy, dưới sự lãnh đạo, chỉ đạo của các cấp ủy Đảng, sự điều hành linh hoạt, hiệu quả của chính quyền, sự nỗ lực phấn đấu của các cấp, các ngành và của các tầng lớp nhân dân, doanh nghiệp nên tỉnh hình kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh huyện Quảng Trạch đạt được kết quả khá toàn diện. Kinh tế tiếp tục tăng trưởng khá; văn hóa - xã hội có nhiều tiến bộ, đời sống vật chất và tinh thần của nhân dân được nâng lên; quốc phòng - an ninh, trật tự an toàn xã hội được giữ vững.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận, đóng góp ý kiến, đề xuất nhiệm vụ, giải pháp để tổ chức thực hiện có hiệu quả các mục tiêu, chỉ tiêu, năm 2021 do UBND tỉnh giao, Nghị quyết Ban Chấp hành Đảng bộ huyện và Nghị quyết HĐND huyện đề ra.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Phan Văn Thanh yêu cầu các phòng, ban, đơn vị và các xã khẩn trương xây dựng kế hoạch cụ thể để tổ chức thực hiện theo chức năng, nhiệm vụ của đơn vị. Cần xác định rõ từng nhiệm vụ, tiến độ thực hiện, phân công trách nhiệm cho tổ chức, cá nhân phụ trách để đạt hiệu quả cao nhất, góp phần thực hiện thắng lợi mục tiêu phát triển kinh tê - xã hội năm 2021 theo Nghị quyết HĐND huyện đề ra.
- Quảng Trạch triển khai nhiệm vụ Quốc phòng - An ninh năm 2021
- Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy về Lãnh đạo đại hội Hội chữ thập đỏ
- Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy về Lãnh đạo cuộc bầu của đại biểu Quốc hội khóa XV và bầu của đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 - 2026
- Đại biểu HĐND tỉnh-HĐND huyện tiếp xúc cử tri trên địa bàn huyện
- Quảng Trạch: Gặp mặt bí thư chi bộ, trưởng thôn, trưởng ban công tác Mặt trận trên địa bàn
- Khai mạc Kỳ họp thứ 17, HĐND huyện khóa XIX
- Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện lần thứ ba
- UBND huyện Quảng Trạch tổ chức hội nghị thường kỳ tháng 11 năm 2020
- Quảng Trạch tổ chức hội nghị tuyên truyền phổ biến giáo dục pháp luật
- Các nghị quyết tại Kỳ họp thứ 16 (Kỳ họp chuyên đề) HĐND huyện khóa XIX