HĐND huyện Quảng Trạch tổ chức Kỳ họp thứ 11 (kỳ họp bất thường)
Toàn cảnh kỳ họp
Tại Kỳ họp này, có 03 dự án trọng điểm nhóm C được UBND huyện trình, bao gồm: Dự án Mở rộng tuyến đường từ Quốc lộ 1A đến trục D3; Dự án Tuyến đường từ Trụ sở Chi cục Thi hành án đến đường đi xã Quảng Lưu (giai đoạn 1); Dự án Hạ tầng kỹ thuật khu tái định cư và tạo quỹ đất phía Tây Nam trung tâm huyện lỵ mới huyện Quảng Trạch (giai đoạn 2). Sau khi thảo luận, xem xét, HĐND huyện đã nhất trí thông qua 03 dự án nêu trên. Phát biểu tại Kỳ họp, đồng chí Đậu Minh Ngọc, Chủ tịch HĐND huyện đánh giá việc thông qua Nghị quyết này là hết sức cần thiết, nhằm đáp ứng yêu cầu đầu tư xây dựng một số công trình quan trọng, cần thiết phát sinh ngoài kế hoạch đầu tư công trung hạn, góp phần hoàn thiện kết cấu hạ tầng trung tâm huyện lỵ; thực hiện đầu tư hạ tầng khu dân cư, tạo quỹ đất ở cho nhân dân, tăng thu ngân sách, góp phần phát triển kinh tế - xã hội cho địa phương. Đồng chí Chủ tịch HĐND huyện yêu cầu UBND huyện cần tập trung chỉ đạo các cơ quan, đơn vị liên quan tổ chức thực hiện các thủ tục đầu tư xây dựng đúng quy định; thường xuyên báo cáo tiến độ thực hiện. Những khó khăn, vướng mắc nảy sinh trong quá trình thực hiện cần phải báo cáo kịp thời để giải quyết, xử lý, đảm bảo tiến độ thực hiện dự án hiệu quả.
Văn phòng HĐND và UBND huyện
- Thường trực Huyện ủy làm việc với các Đảng bộ, chi bộ trực thuộc
- Hội nghị liên tịch bàn nội dung, chương trình Kỳ họp thứ 12
- Gặp mặt nữ lãnh đạo, quản lý nhân ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10
- Thông báo về thời gian làm việc mùa đông
- Tọa đàm kỷ niệm ngày truyền thống các Ban xây dựng Đảng, UBKT Huyện ủy và Văn phòng cấp ủy
- Giao ban Thường trực HĐND huyện và các xã quý III năm 2019
- Huyện ủy Quảng Trạch: Triển khai nhiệm vụ quý IV năm 2019
- Triển khai nhiệm vụ trọng tâm quý IV năm 2019
- Học tập, quán triệt các văn bản chuẩn bị Đại hội Đảng bộ các cấp nhiệm kỳ 2020- 2025
- Hội nghị Thường kỳ tháng 8 năm 2019