Lễ phát động ra quân an toàn giao thông Tết Nguyên đán Tân Sửu 2021
Sáng 26/01/2021, tại Trung tâm văn hóa huyện, Ban an toàn giao thông (ATGT) huyện Quảng Trạch đã tổ chức Lễ phát động ra quân Năm ATGT 2021 và đợt cao điểm bảo đảm trật tự, ATGT Tết Nguyên đán Tân Sửu và lễ hội Xuân năm 2021.
Một số hình ảnh tại buổi lễ
Phát biểu khai mạc tại buổi lễ đồng chí Phan Văn Thanh, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện - Trưởng Ban ATGT huyện cho biết, trong những năm qua, dưới sự lãnh đạo của Đảng và sự vào cuộc quyết liệt, đồng bộ của cả hệ thống chính trị, công tác bảo đảm trật tự ATGT đã có nhiều chuyển biến tích cực, tai nạn giao thông (TNGT) liên tục được giảm cả về số vụ, số người chết và số người bị thương. Đồng chí yêu cầu Ban ATGT cấp huyện và các ban ngành, đoàn thể và UBND các xã chỉ đạo và tổ chức triển khai thực hiện quyết liệt, hiệu quả Kế hoạch Năm An toàn giao thông 2021 với chủ đề “Nâng cao hiệu lực, hiệu quả thực thi pháp luật trong bảo đảm trật tự an toàn giao thông” từ cấp huyện đến cấp cơ sở ngay từ những ngày đầu tiên của năm 2021; phấn đấu kéo giảm từ 5-10% số vụ TNGT, số người chết, bị thương do TNGT so với năm 2020. Đ/c Trương Minh Tuấn - HUV - Phó bí thư Huyện Đoàn đã thay mặt cho tuổi trẻ toàn huyện phát biểu hưởng ứng kế hoạch thực hiện năm ATGT 2021. Tham gia tại buổi lễ có gần 300 đoàn viên thanh niên Trường THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm, Đoàn xã Quảng Phương, Quảng Lưu, Quảng Hưng. Sau buổi lễ phát động đã tổ chức ra quân hưởng ứng và tuyên truyền chấp hành luật ATGT tại các xã trên địa bàn huyện.
Tuấn Minh
- Lễ trao tặng huy hiệu 30 năm tuổi Đảng (26/01/2021)
- Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy Quảng Trạch về việc đón Tết Nguyên đán Tân Sửu năm 2021 (21/01/2021)
- Quảng Trạch triển khai kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội và dự toán ngân sách nhà nước năm 2021 (21/01/2021)
- Quảng Trạch triển khai nhiệm vụ Quốc phòng - An ninh năm 2021 (07/01/2021)
- Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy về Lãnh đạo đại hội Hội chữ thập đỏ (29/12/2020)
- Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy về Lãnh đạo cuộc bầu của đại biểu Quốc hội khóa XV và bầu của đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 - 2026 (29/12/2020)
- Đại biểu HĐND tỉnh-HĐND huyện tiếp xúc cử tri trên địa bàn huyện (24/12/2020)
- Quảng Trạch: Gặp mặt bí thư chi bộ, trưởng thôn, trưởng ban công tác Mặt trận trên địa bàn (18/12/2020)
- Khai mạc Kỳ họp thứ 17, HĐND huyện khóa XIX (16/12/2020)
- Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện lần thứ ba (11/12/2020)