Quảng Trạch triển khai nhiệm vụ Quốc phòng - An ninh năm 2021
Sáng ngày 06/01/2021, huyện Quảng Trạch tổ chức Hội nghị tổng kết Quốc phòng - An ninh năm 2020, triển khai nhiệm vụ năm 2021. Đồng chí Nguyễn Xuân Đạt, TUV, Bí thư Huyện ủy và đồng chí Phan Văn Thanh, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đồng chủ trì hội nghị.
Năm 2020, mặc dù gặp nhiều khó khăn, thách thức do đại dịch Covid-19 và thiên tai gây ra nhưng được sự quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo của Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, sự phối hợp chỉ đạo của Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Công an tỉnh, Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh, các sở, ban, ngành cấp tỉnh, huyện Quảng Trạch đã triển khai đồng bộ các giải pháp, tổ chức thực hiện có hiệu quả nhiệm vụ Quốc phòng, an ninh từ huyện đến cơ sở đạt nhiều kết quả quan trọng; thế trận Quốc phòng toàn dân, an ninh nhân dân không ngừng được củng cố và tăng cường.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận, phát biểu phân tích thêm những kết quả đã đạt được, nhất là tại cơ sở, đồng thời nêu rõ những khó khăn, vướng mắc, đề xuất những giải pháp để khắc phục trong năm 2021
Phát biểu tại Hội nghị, đồng chí Nguyễn Xuân Đạt, TUV, Bí thư Huyện ủy yêu cầu các đơn vị, địa phương trong thời gian tới tiếp tục triển khai thực hiện có hiệu quả nghị quyết, chỉ thị của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước về nhiệm vụ Quốc phòng, an ninh; triển khai thực hiện nhiệm vụ Quốc phòng, an ninh năm 2021 đồng bộ, kịp thời, có chất lượng, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới; bảo đảm an toàn tuyệt đối trong thời gian diễn ra Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XIII, bảo vệ bầu cử Quốc hội khóa XV và HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 - 2026 và các sự kiện, ngày lễ lớn; thực hiện có hiệu quả phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc”; nâng cao hơn nữa hiệu lực, hiệu quả quản lý Nhà nước về Quốc phòng, an ninh; thực hiện tốt công tác tuyển quân, tham gia nghĩa vụ Quân đội Nhân dân, Công an Nhân dân năm 2021 giao quân đủ chỉ tiêu 100%; lãnh đạo, chỉ đạo chặt chẽ việc kết hợp giữa phát triển kinh tế - xã hội với củng cố, tăng cường Quốc phòng, an ninh.
Dịp này, Chủ tịch UBND huyện đã tặng Giấy khen cho 12 tập thể và 14 cá nhân có thành tích xuất sắc trong thực hiện nhiệm vụ Quốc phòng, an ninh năm 2020.
Việt Triều
- Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy về Lãnh đạo đại hội Hội chữ thập đỏ (29/12/2020)
- Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy về Lãnh đạo cuộc bầu của đại biểu Quốc hội khóa XV và bầu của đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 - 2026 (29/12/2020)
- Đại biểu HĐND tỉnh-HĐND huyện tiếp xúc cử tri trên địa bàn huyện (24/12/2020)
- Quảng Trạch: Gặp mặt bí thư chi bộ, trưởng thôn, trưởng ban công tác Mặt trận trên địa bàn (18/12/2020)
- Khai mạc Kỳ họp thứ 17, HĐND huyện khóa XIX (16/12/2020)
- Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện lần thứ ba (11/12/2020)
- UBND huyện Quảng Trạch tổ chức hội nghị thường kỳ tháng 11 năm 2020 (08/12/2020)
- Quảng Trạch tổ chức hội nghị tuyên truyền phổ biến giáo dục pháp luật (04/12/2020)
- Các nghị quyết tại Kỳ họp thứ 16 (Kỳ họp chuyên đề) HĐND huyện khóa XIX (26/11/2020)
- Quảng Trạch chú trọng phát triển nông nghiệp theo hướng nâng cao chất lượng (20/11/2020)