Quảng Trạch tăng cường công tác phòng chống dịch Covid - 19
Trước diễn biến phức tạp của dịch Covid-19, huyện Quảng Trạch đang tập trung chỉ đạo các ban, ngành, địa phương, đẩy mạnh công tác tuyên truyền, tăng cường các biện pháp, quyết liệt phòng, chống dịch Covid-19 trên địa bàn.
Trung tâm y tế huyện Quảng Trạch đã chỉ đạo 17 Trạm y tế xã đẩy mạnh công tác tuyên truyền, hướng dẫn người dân thực hiện nghiêm túc yêu cầu “5K” trong phòng, chống dịch bệnh. Các cấp, các ngành từ huyện đến cơ sở, kiểm soát chặt chẽ nguồn lây từ bên ngoài, tăng cường cảnh giác với nguy cơ dịch bệnh, thực hiện quyết liệt, đồng bộ, hiệu quả các biện pháp phòng, chống dịch theo quy định. Đặc biệt, phải kiểm soát, chặt chẽ, ngăn chặn triệt để các đối tượng nhập cảnh trái phép vào địa bàn, kịp thời xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm trong công tác phòng, chống dịch. Huyện đã chuẩn bị khu cách ly tập trung, đảm bảo cho 120 chỗ ở, chỉ đạo các ban, ngành, địa phương vừa đảm bảo công tác phòng, chống dịch, vừa đảm bảo sản xuất, kinh doanh, phát triển kinh tế, an sinh xã hội, giúp Nhân dân đón Tết Nguyên đán Tân Sửu 2021 an toàn, lành mạnh, tiết kiệm.
- Quán triệt, chỉ đạo công tác bầu cử đại biểu Quốc hội và đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp. (27/01/2021)
- Lễ phát động ra quân an toàn giao thông Tết Nguyên đán Tân Sửu 2021 (27/01/2021)
- Lễ trao tặng huy hiệu 30 năm tuổi Đảng (26/01/2021)
- Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy Quảng Trạch về việc đón Tết Nguyên đán Tân Sửu năm 2021 (21/01/2021)
- Quảng Trạch triển khai kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội và dự toán ngân sách nhà nước năm 2021 (21/01/2021)
- Quảng Trạch triển khai nhiệm vụ Quốc phòng - An ninh năm 2021 (07/01/2021)
- Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy về Lãnh đạo đại hội Hội chữ thập đỏ (29/12/2020)
- Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy về Lãnh đạo cuộc bầu của đại biểu Quốc hội khóa XV và bầu của đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 - 2026 (29/12/2020)
- Đại biểu HĐND tỉnh-HĐND huyện tiếp xúc cử tri trên địa bàn huyện (24/12/2020)
- Quảng Trạch: Gặp mặt bí thư chi bộ, trưởng thôn, trưởng ban công tác Mặt trận trên địa bàn (18/12/2020)