Lãnh đạo huyện thăm, động viên cán bộ, chiến sỹ Đồn Biên phòng Roòn
Đ/c Nguyễn Xuân Đạt tặng hoa, quà thăm, động viên cán bộ, chiến sỹ Đồn BP Roòn
Theo đó, vào lúc 11h30 ngày 8/8, tàu cá QB 93513 - TS gồm 06 thuyền viên do ông Nguyễn Văn Thành (SN 1983), trú tại thôn Hải Đông, xã Quảng Phú, làm thuyền trưởng, bị chìm trên biển cách hướng Đông Bắc cửa Roòn khoảng 45 hải lý. Tất cả số thuyền viên trên tàu lúc đó được tàu cá QB 3021 - TS do ông Đinh Văn Chính (SN 1969), trú tại thôn Hải Đông, xã Quảng Phú, tổ chức cứu kịp thời và đưa lên tàu an toàn. Sau khi nhận được tin báo, Đồn Biên phòng Roòn đã điều động 01 ca nô cùng 05 cán bộ, chiến sĩ khẩn trương ra tiếp nhận số thuyền viên bị chìm tàu, tổ chức kiểm tra sức khỏe và chuyển các thuyền viên đưa vào bờ an toàn.
Trước đó, lúc 2 giờ sáng ngày 8/8, đồn Biên phòng Roòn nhận được tin báo, tàu cá QB 93877-TS do ông Nguyễn Văn Thắng (SN1980), xã Cảnh Dương làm thuyền trưởng, có thuyền viên Võ Văn Lợi (1990), trú tại xã Quảng Hưng, bị đột quỵ khi đang làm nghề, cánh bờ biển Quảng Bình 40 hải lí về phí Đông - Bắc. Nhận được tin báo, Đồn Biên phòng Roòn khẩn trương chỉ đạo cán bộ, chiến sĩ rời bến, tiếp cận chiếc tàu cá có thuyền viên gặp nạn. Tổ công tác của biên phòng đã tổ chức chăm sóc sức khỏe đặc biệt cho thuyền viên gặp nạn qua con nguy kịch, đồng thời chuyển thuyền viên gặp nạn lên bệnh viện đa khoa Bắc Quảng Bình tiếp tục theo dõi, điều trị.
Đồng chí Nguyễn Xuân Đạt tặng hoa, quà và ghi nhận, biểu dương những thành tích đã đạt được của Đồn Biên phòng Roòn trong thời gian vừa qua. Đồng chí cũng đề nghị cán bộ, chiến sỹ tiếp tục phát huy những thành tích đã đạt được, nắm chắc tình hình, sẵn sàng ứng phó với các tình huống khẩn cấp xảy ra.
- Tổ chức lấy ý kiến cử tri để hợp nhất xã Quảng Liên và xã Quảng Trường (26/08/2019)
- Thường trực HĐND huyện tổ chức phiên họp Thường kỳ tháng 7 (13/08/2019)
- Lãnh đạo huyện thăm, động viên các gia đình có trẻ em bị đuối nước (09/08/2019)
- Quảng Phương đón nhận xã đạt chuẩn Nông thôn mới (08/08/2019)
- Đảng bộ Cơ quan chính quyền huyện chú trọng công tác phát triển đảng viên (05/08/2019)
- Hội nghị Thường kỳ tháng 7 năm 2019 (02/08/2019)
- Quảng Trạch ra quân tấn công trấn áp tội phạm (01/08/2019)
- Lãnh đạo huyện Quảng Trạch thăm, tặng quà các gia đình có công với cách mạng (30/07/2019)
- Tọa đàm kỷ niệm 90 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (26/07/2019)
- Diễn tập chiến đấu phòng thủ cấp xã 2019 (25/07/2019)