Quảng Trạch triển khai nhiệm vụ trọng tâm tháng 02/2020
Huy động cả hệ thống chính trị, chủ động triển khai đồng bộ các giải pháp phòng, chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus Corona gây ra, đó là yêu cầu của đồng chí Nguyễn Xuân Đạt, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch Uỷ ban nhân dân huyện Quảng Trạch, tại hội nghị triển khai nhiệm vụ trọng tâm tháng 02/2020, các ban, ngành, địa phương cần tập trung thực hiện.
Đ/c Nguyễn Xuân Đạt, Phó BT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện chủ trì Hội nghị
Trong tháng 01, tình hình kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh trên địa bàn huyện Quảng Trạch tiếp tục được ổn định. Đặc biệt trong dịp Tết Nguyên Đán, các ban, ngành, địa phương đã tập trung chăm lo cho đời sống của người dân, nên không có gia đình nào bị thiếu đói. Để thực hiện có hiệu quả các nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội năm 2020, đồng chí Nguyễn Xuân Đạt, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch Uỷ ban nhân dân huyện Quảng Trạch đã yêu cầu các ban, ngành, địa phương, cần tập trung triển khai thực hiện các giải pháp đảm bảo sự phát triển kinh tế - xã hội ngay từ những tháng đầu năm. Chủ động triển khai đồng bộ các giải pháp trong phòng, chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus Corona gây ra, không để dịch bệnh xảy ra trên địa bàn. Chỉ đạo các Trường học phối hợp với các ngành chuyên môn, phun thuốc tiêu độc khử trùng, dọn dẹp vệ sinh, phong quan trường lớp học trước khi đón các em trở lại trường. Chủ động tháo gỡ khó khăn, vướng mắc trong quá trình triển khai các giải pháp phát triển kinh tế - xã hội. Trước mắt, thực hiện tốt việc chăm sóc, phòng trừ sâu bệnh cho diện tích lúa Đông Xuân và các loại cây trồng khác; tổ chức tốt lễ giao nhận quân; thực hiện việc hợp nhất 02 xã Quảng Trường và Quảng Liên theo đúng quy định, cùng nhiều nội dung quan trọng khác.
Thế Lực
Đài TT- TH Quảng Trạch
- Đồng chí Trần Xuân Vinh làm việc với huyện Quảng Trạch về hợp nhất xã và công tác chuẩn bị đại hội điểm xã Quảng Lưu (07/02/2020)
- Quảng Trạch sẵn sàng cho ngày hội tòng quân (05/02/2020)
- Chín mươi mùa xuân vững tin theo Đảng (02/02/2020)
- Quảng Trạch phát động "Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ" (30/01/2020)
- Đồng chí Giám đốc Công an tỉnh kiểm tra công tác và chúc Tết công an huyện Quảng Trạch (22/01/2020)
- Lãnh đạo huyện Quảng Trạch thăm chúc tết các gia đình chính sách (17/01/2020)
- Gặp mặt nguyên lãnh đạo huyện đã nghỉ hưu qua các thời kỳ nhân dịp đón xuân Canh Tý 2020 (17/01/2020)
- Thông báo về thí sinh tham dự vòng 2, kỳ xét tuyển viên chức sự nghiệp GD và ĐT huyện năm 2019 (05/02/2020)
- Đảng bộ Cơ quan chính quyền huyện triển khai nhiệm vụ năm 2020 (16/01/2020)
- Thư chúc Tết của đồng chí Đậu Minh Ngọc-TUV, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện nhân dịp năm mới Canh Tý 2020 (14/01/2020)