Quảng Trạch triển khai Nghị quyết của Ủy ban Thường vụ Quốc hội về thành lập xã Liên Trường
Theo Nghị quyết số 862/NQ-UBTVQH14 của Ủy ban Thường vụ Quốc hội, huyện Quảng Trạch hợp nhất hai xã Quảng Trường và Quảng Liên để thành lập mới xã Liên Trường với diện tích tự nhiên là 25,80km2, quy mô dân số là 6.910 người. Xã Liên Trường tiếp giáp với các xã Cảnh Hóa, Phù Hóa, Quảng Lưu, Quảng Phương, Quảng Thanh, Quảng Thạch và thị xã Ba Đồn. Cũng tại Hội nghị, Huyện ủy Quảng Trạch đã công bố Quyết định thành lập Đảng bộ xã Liên Trường, gồm 17 chi bộ, đảng bộ bộ phận và chỉ định 22 đồng chí vào Ban Chấp hành Đảng bộ Liên Trường, đồng chí Trần Thanh Du giữ chức vụ là Bí thư Đảng ủy xã Liên Trường.
Phát biểu tại Hội nghị, đồng chí Phan Thanh Dũng, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy chúc mừng Đảng bộ, Chính quyền và Nhân dân xã Liên Trường mới thành lập; đồng chí yêu cầu lãnh đạo, cán bộ và nhân dân xã mới tiếp tục phát huy những truyền thống tốt đẹp, đoàn kết, hợp tác, thi đua phấn đấu thực hiện hoàn thành tốt các nhiệm vụ trong thời gian tới; đồng thời đồng chí gửi lời cảm ơn tới những cán bộ lãnh đạo của chính quyền 2 xã: Quảng Liên, Quảng Trường đã tự nguyện nghỉ công tác, chuyển công tác tạo điều kiện cho việc bố trí cán bộ để ưu tiên cho thế hệ trẻ kế tục sự nghiệp xây dựng xã Liên Trường mới thành lập.
- Quảng Trạch triển khai nhiệm vụ trọng tâm tháng 02/2020 (07/02/2020)
- Đồng chí Trần Xuân Vinh làm việc với huyện Quảng Trạch về hợp nhất xã và công tác chuẩn bị đại hội điểm xã Quảng Lưu (07/02/2020)
- Quảng Trạch sẵn sàng cho ngày hội tòng quân (05/02/2020)
- Chín mươi mùa xuân vững tin theo Đảng (02/02/2020)
- Quảng Trạch phát động "Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ" (30/01/2020)
- Đồng chí Giám đốc Công an tỉnh kiểm tra công tác và chúc Tết công an huyện Quảng Trạch (22/01/2020)
- Lãnh đạo huyện Quảng Trạch thăm chúc tết các gia đình chính sách (17/01/2020)
- Gặp mặt nguyên lãnh đạo huyện đã nghỉ hưu qua các thời kỳ nhân dịp đón xuân Canh Tý 2020 (17/01/2020)
- Thông báo về thí sinh tham dự vòng 2, kỳ xét tuyển viên chức sự nghiệp GD và ĐT huyện năm 2019 (05/02/2020)
- Đảng bộ Cơ quan chính quyền huyện triển khai nhiệm vụ năm 2020 (16/01/2020)