Tổ chức lễ giao nhận quân năm 2020
Sáng ngày 11 tháng 2 năm 2020, huyện Quảng Trạch long trọng tổ chức Lễ giao nhận quân năm 2020. Dự và chỉ đạo có đồng chí Nguyễn Xuân Quang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban nhân dân tỉnh, cùng lãnh đạo các sở, ban, ngành cấp tỉnh, lãnh đạo Bộ chỉ huy quân sự tỉnh, về phía huyện huyện Quảng Trạch có đồng chí Phan Thanh Dũng, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, đồng chí Nguyễn Xuân Đạt, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện, Chủ tịch Hội đồng nghĩa vụ quân sự huyện, cùng các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện ủy, lãnh đạo các ban, ngành, địa phường, các đơn vị nhân quân.
Năm 2020, huyện Quảng Trạch được giao chỉ tiêu tuyển chọn và gọi 139 công dân lên đường nhập ngũ, trong đó, 120 công dân nhập ngũ vào các đơn vị quân đội gồm: Bộ tư lệnh vùng 3 Hải quân 45 đồng chí, Bộ tư lệnh vùng 2 cảnh sát biển 25 đồng chí, Lữ đoàn 134 Binh chủng thông tin 30 đồng chí; Trung đoàn 996 Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh 10 đồng chí, Bộ đội Biên phòng tỉnh 10 đồng chí và 19 đồng chí tham gia nghĩa vụ Công an nhân dân. Để công tác tuyển quân đạt kết quả cao, đảm bảo chỉ tiêu quân số trên giao, thời gian qua, Hội đồng nghĩa vụ quân sự của huyện Quảng Trạch đã tích cực triển khai các bước tuyển chọn theo đúng quy trình, tập trung chỉ đạo các địa phương đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động, giáo dục các thanh niên về tư tưởng, đạo đức cách mạng, thực hiện tốt chính sách hậu phư¬ơng quân đội. Nhờ đó, các thanh niên trúng tuyển năm nay đạt chất lượng cao, có trình độ văn hóa, sức khỏe khá tốt, đã phấn khởi hăng hái lên đường tòng quân nhập ngũ. Phát biểu tại Lễ giao nhận quân, đồng chí Nguyễn Xuân Đạt, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện, Chủ tịch Hội đồng nghĩa vụ quân sự huyện đã căn dặn các tân binh vào môi trường mới, phát huy tinh thần sức trẻ, phấn đấu thực hiện tốt mọi nhiệm vụ được giao, xây đơn vị vững mạnh, xứng đáng với truyền thống quê hương Quảng Trạch Anh hùng.
Lãnh đạo huyện tặng hoa, quà cho các đơn vị nhận quân và tân binh
Tại buổi lễ, các đồng chí lãnh đạo tỉnh, lãnh đạo huyện, đại diện các sở, ban, ngành, đoàn thể, địa phương đã tặng hoa, tặng quà cho các đơn vị nhận quân và các tân binh, động viên các tân binh vững tin lên đường bảo vệ tổ quốc. Gửi lại quê nhà những tình cảm thân thương, 139 thanh niên ưu tú của huyện Quảng Trạch đã lên đường nhập ngũ.
Thế Lực
Đài TT - TH Quảng Trạch
- Quảng Trạch triển khai Nghị quyết của Ủy ban Thường vụ Quốc hội về thành lập xã Liên Trường (11/02/2020)
- Quảng Trạch triển khai nhiệm vụ trọng tâm tháng 02/2020 (07/02/2020)
- Đồng chí Trần Xuân Vinh làm việc với huyện Quảng Trạch về hợp nhất xã và công tác chuẩn bị đại hội điểm xã Quảng Lưu (07/02/2020)
- Quảng Trạch sẵn sàng cho ngày hội tòng quân (05/02/2020)
- Chín mươi mùa xuân vững tin theo Đảng (02/02/2020)
- Quảng Trạch phát động "Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ" (30/01/2020)
- Đồng chí Giám đốc Công an tỉnh kiểm tra công tác và chúc Tết công an huyện Quảng Trạch (22/01/2020)
- Lãnh đạo huyện Quảng Trạch thăm chúc tết các gia đình chính sách (17/01/2020)
- Gặp mặt nguyên lãnh đạo huyện đã nghỉ hưu qua các thời kỳ nhân dịp đón xuân Canh Tý 2020 (17/01/2020)
- Thông báo về thí sinh tham dự vòng 2, kỳ xét tuyển viên chức sự nghiệp GD và ĐT huyện năm 2019 (05/02/2020)