HĐND huyện tổ chức kỳ họp chuyên đề (Kỳ họp thứ 16)
Sáng ngày 19 tháng 11, Hội đồng nhân dân huyện Quảng Trạch tổ chức Kỳ họp thứ 16 (Kỳ họp chuyên đề) để xem xét thông qua một số nghị quyết quan trọng nhằm giải quyết vấn đề phát sinh, đáp ứng yêu cầu phát triển kinh tế - xã hội của huyện. Các đồng chí Vũ Thị Mai, Phó Bí thư TT Huyện ủy, Phó Chủ tịch phụ trách HĐND huyện; đồng chí Tưởng Xuân Hải, UVBTV, Phó Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Hoàng Trọng Kim, UVBTV, Chủ nhiệm UBKT Huyện ủy, Trưởng ban Pháp chế HĐND huyện đồng chủ trì hội nghị.
Toàn cảnh Kỳ họp
Tại kỳ họp, HĐND huyện đã nghe đại diện Lãnh đạo UBND huyện trình bày các tờ trình đề nghị HĐND huyện thông qua Dự thảo Nghị quyết về phê duyệt chủ trương đầu tư đối với 07 dự án gồm: Dự án: Xây dựng các tuyến đường kết nối từ trục N1 đến Trung tâm dạy nghề huyện Quảng Trạch; Dự án: Xây dựng hạ tầng giao thông kết nối các khu dân cư từ chợ Quảng Lưu đi chợ Quảng Tiến; Dự án: Khắc phục khẩn cấp tuyến đường phục vụ di dân, tái định cư phía tây Hồ Bàu Sen; Dự án: Đầu tư xây dựng bãi xử lý rác thải huyện Quảng Trạch (giai đoạn 3); Dự án: Nâng cấp và mở rộng Trục đường N1, D1 đoạn nối từ trục D1 đến trục D3 (Giai đoạn 2); Dự án: Nâng cấp, mở rộng Đường trục chính từ thị xã Ba Đồn vào trung tâm huyện Quảng Trạch (Giai đoạn 2).
Với tinh thần, trách nhiệm, các đại biểu HĐND đã thống nhất cao thông qua 07/07 nghị quyết. Việc thông qua 07 nghị quyết này sẽ góp phần tháo gỡ khó khăn, vướng mắc để UBND huyện có cơ sở pháp lý trong công tác chỉ đạo, điều hành và thúc đẩy phát triển kinh tế - xã hội của địa phương.
- Học tập, quán triệt các chương trình hành động thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ XXV (17/11/2020)
- Quảng Trạch tập trung phòng chống bão số 13 (15/11/2020)
- Triển khai các biện pháp khẩn cấp phòng, chống bão số 13 (13/11/2020)
- NHCSXH thực hiện các chính sách hỗ trợ doanh nghiệp và người dân gặp khó khăn do đại dịch Covid-19 (01/11/2020)
- Lịch công tác tuần của các Phó Chủ tịch HĐND và các Phó Ban chuyên trách HĐND huyện từ ngày 26/10 đến ngày 31/10/2020 (26/10/2020)
- Quảng Trạch thiệt hại do lũ lụt ước tính trên 231 tỷ đồng (30/10/2020)
- Thông tin về đầu mối tiếp nhận cứu trợ huyện Quảng Trạch (23/10/2020)
- Công điện về khẩn trương triển khai các biện pháp phòng chống bão số 8 (23/10/2020)
- Công văn của Huyện ủy Quảng Trạch về việc triển khai các biện pháp khẩn cấp khắc phục hậu quả mưa lũ và phòng chống bão số 8 (22/10/2020)
- Công điện về việc khẩn trương cứu trợ người dân, khắc phục hậu quả mưa lụt (21/10/2020)