BCH Đảng bộ huyện Khóa XXIII họp phiên thường kỳ lần thứ 26
Mặc dù mới chia tách địa giới hành chính còn gặp nhiều khó khăn, nhưng đưới sự lãnh đạo, chỉ đạo có hiệu quả của Ban chấp hành đảng bộ huyện, nên tình kinh tế-xã hội, quốc phòng an ninh, công tác xây dựng đảng năm 2014 của huyện Quảng Trạch đạt được nhiều kết quả đáng quan trọng. Đời sống nhân từng bước được nâng lên, tỷ lệ hộ nghèo giảm 5%, trật tự an toàn xã hội được giữ vững. Thực hiện chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới các tiêu chí đạt khá cao so với kế hoạch, kinh tế có bước tăng trưởng khá, trong đó, khu vực nông-lâm-ngư nghiệp chiếm 28,3%; khu vực công nghiệp-xây dựng chiếm 42,7%, dịch vụ 29%, tổng giá trị sản xuất tăng 12,25% so với năm 2013. Công tác xây dựng Đảng được tăng cường, đặc biệt là công tác giáo dục chính trị, tư tưởng cho cán bộ đảng viên luôn được chú trọng. Sau chia tách địa giới hành chính, đến nay, công tác tổ chức, cán bộ, đã được kiện toàn, bổ sung quy hoạch cán bộ gồm 27 đồng chí; khối chính quyền 62 đồng chí, điều động bổ nhiệm, tiếp nhận 112 đồng chí. Công tác phát triển đảng viên được quan tâm, trong năm, kết nạp được 275 đảng viên mới. Công tác kiểm tra, giám sát thực hiện đúng quy trình, hoạt động mặt trận, các đoàn thể có nhiều đổi mới. Hội nghị đã thảo luận và thông qua phương hướng, nhiệm vụ công tác xây Đảng năm 2015, trong đó, tập trung chỉ đạo thực hiện tốt Chỉ thị 36 về Đại hội Đảng các cấp tiến tới Đại hội Đảng lần thứ XII.
Thực hiện: Thế Lực-Ánh Tuyết
Đài TT-TH Quảng Trạch
- Tổng kết đánh giá tình hình phát triển KTXH năm 2014 và triển khai kế hoạch phát triển KTXH năm 2015
- 09 Gương điển hình Cựu chiến bình làm kinh tế giỏi
- Tổng kết công tác tuyển quân
- Huyện Quảng Trạch 20 – 25 % diện tích lúa chết do rét kéo dài
- Quảng Trạch tổng giá trị tiểu thủ công nghiệp 9 tháng năm 2011 tăng 19,9% so với cùng kỳ năm 2010
- Quảng Trạch sản lượng thủy sản 9 tháng đầu năm 2011 đạt hơn 14 ngàn tấn
- Khởi công và phát động thi đua xây dựng Nhà máy Nhiệt điện Quảng Trạch 1
- Cảnh Dương vươn ra biển lớn
- Nhộn nhịp làng bánh tráng ven sông Gianh
- Quảng Trạch trước vận hội mới