Hội đồng nhân dân huyện Quảng Trạch tổ chức kỳ họp thứ 20 (Kỳ họp chuyên đề)
Ngày 16/4/2021, Hội đồng nhân dân huyện Quảng Trạch khóa XIX, nhiệm kỳ 2016 - 2021 tổ chức kỳ họp thứ 20 (kỳ họp chuyên đề) để xem xét cho ý kiến thông qua chủ trương đầu tư một số Dự án xây dựng cơ sở hạ tầng kỹ thuật trên địa bàn huyện.
Toàn cảnh Kỳ họp
Tại kỳ họp, sau khi nghe báo cáo Tờ trình của Ủy ban nhân dân huyện, báo cáo kết quả thẩm tra của Ban kinh tế - xã hội, Hội đồng nhân dân huyện Quảng Trạch về việc phê duyệt chủ trương đầu tư các Dự án xây dựng hạ tầng kỹ thuật tại trung tâm huyện lỵ và một số công trình của các đơn vị, địa phương trên địa bàn huyện, các đại biểu đã tập trung thảo luận, đóng góp ý kiến về hiệu quả kinh tế, xã hội của các Dự án. Theo đó, 100% đại biểu đã tán thành thông qua Nghị quyết về việc Quyết định chủ trương đầu tư xây dựng 14 Dự án hạ tầng kỹ thuật trên địa bàn huyện Quảng Trạch, với tổng mức đầu tư của các Dự án trên 397 tỷ đồng. Nguồn vốn thuộc ngân sách huyện Quảng lý và các nguồn vốn huy động hợp pháp khác, thời gian thực hiện Dự án trong giai đoạn 2021 - 2025. Đây là các Dự án quan trọng, nhằm thúc đẩy sự phát triển kinh tế - xã hội của huyện, nên Thường trực Hội đồng nhân dân huyện Quảng Trạch đã yêu cầu các ban, ngành chức năng, địa phương, triển khai các Dự án đúng tiến độ, đảm bảo chất lượng, đưa vào sử dụng đạt hiệu quả kinh tế - xã hội cao.
Thế Lực
Đài TT-TH Quảng Trạch
- Đồng chí Bí thư Huyện ủy Quảng Trạch thăm kiểm tra tình hình sản xuất của bà con nông dân (16/04/2021)
- Đồng chí Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy làm việc với Thường trực Huyện ủy Quảng Trạch (16/04/2021)
- Dịch bệnh viêm da nổi cục trâu bò lây nhiễm ra 16/17 xã trên địa bàn huyện (07/04/2021)
- Hội nghị trực tuyến toàn quốc nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết Đại hội XIII của Đảng (27/03/2021)
- Đoàn viên tham gia trồng cây xanh tại trụ sở chính quyền huyện Quảng Trạch (26/03/2021)
- Quảng Trạch bầu bổ sung Phó Chủ tịch UBND huyện. (12/03/2021)
- Quảng Trạch tổ chức Lễ giao nhận quân năm 2021 (28/02/2021)
- Huyện Quảng Trạch tổ chức lễ phát động Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ (18/02/2021)
- Thư chúc mừng năm mới Tân Sửu - 2021 của đồng chí Nguyễn Xuân Đạt, TUV, Bí thư Huyện ủy Quảng Trạch (12/02/2021)
- 91 năm Đảng đồng hành cùng dân tộc (02/02/2021)