Ban Chấp hành Đảng bộ huyện Quảng Trạch tổ chức phiên họp lần thứ 6
Dưới sự lãnh đạo, chỉ đạo sát sao, đúng đắn của Ban chấp hành Đảng bộ huyện, nên trong 6 tháng đầu năm 2016, tình hình kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh trên địa bàn huyện Quảng Trạch đã đạt được những kết quả quan trọng. Về kinh tế, sản lượng lượng thực đạt trên 20.800 tấn, thu ngân sách đạt 48,8 tỷ đồng đạt 72,6% kế hoạch năm. Giá trị các ngành công nghiệp, tiểu thủ công nghiệp; thương mại, dịch vụ đều tăng so với cùng kỳ. Đàn gia súc, gia cầm có bước phát triển ổn định. Tuy nhiên, do sự cố môi trường biển nên sản lượng khai thác thủy sản đạt thấp. Lĩnh vực văn hóa, xã hội có nhiều tiến bộ. Công tác Quốc phòng - an ninh được tăng cường, trật tự an toàn xã hội cơ bản được giữ vững. Cuộc bầu cử Đại biểu Quốc hội và Hội đồng nhân dân các cấp diễn ra thành công tốt đẹp. Công tác xây dựng Đảng được chú trọng trên cả 3 mặt chính trị, tư tưởng và tổ chức. Công tác kiểm tra, giám sát, dân vận được tăng cường. Hoạt động của Mặt trận và các đoàn thể từng bước được đổi mới. Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận đóng góp nhiều nội dung quan trọng vào nhiệm vụ 6 tháng cuối năm. Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Trần Xuân Vinh, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy đã đánh giá cao những kết quả đạt được của huyện Quảng Trạch trong thời qua. Đồng chí lưu ý một số vấn đề mà huyện Quảng Trạch cần sớm thực hiện tốt đó là: Phải ổn định tình hình đời sống nhân dân sau sự cố môi trường biển, có các chương trình giải quyết việc làm, giảm nghèo bền vững; sớm kiện toàn và đổi mới công tác cán bộ sau bầu cử; làm tốt công tác quy hoạch và sử dụng đất, tạo nguồn quỹ đất; quản lý chặt chẽ hơn nữa công tác tài nguyên, khoáng sản, môi trường, chuẩn bị tốt một số nội dung, chi tiết để tham mưu cho UBND tỉnh trình Tỉnh ủy ra Nghị quyết chuyên đề về xây dựng trung tâm huyện lỵ mới nhằm sớm tiệm cận với các tiêu chí đô thị loại 5 vào năm 2020, cùng một số nội dung quan trọng khác.
Thế Lực - Minh Ánh
- Hội nghị Giao ban giữa Thường trực HĐND huyện và Thường trực HĐND các xã
- Công tác tuyên truyền bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2016 - 2021
- Danh sách những người ứng cử đại biểu Hội đồng nhân dân huyện khóa XIX, nhiệm kỳ 2016 - 2021
- Huyện ủy Quảng Trạch Triển khai nhiệm vụ quý II năm 2016
- Tình hình kinh tế - xã hội, an ninh - quốc phòng tháng 4/2016 của huyện Quảng Trạch
- Phát huy vai trò trách nhiệm của cử tri qua mỗi lá phiếu
- Tình hình phát triển kinh tế - xã hội Quý I năm 2016
- Tập trung lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện thành công cuộc bầu cử Quốc hội khoá XIV, bầu cử Hội đồng nhân dân các cấp nhiệm kỳ 2016 - 2021
- Tập huấn nghiệp vụ công tác bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV và bầu cử đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2016 - 2021
- Tình hình Kinh tế - Xã hội huyện Quảng Trạch tháng 02 năm 2016