Quán triệt, chỉ đạo công tác bầu cử đại biểu Quốc hội và đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp.
Chiều ngày 27/01/2021, Ban Chỉ đạo - Ủy ban Bầu cử huyện Quảng Trạch đã tổ chức Hội nghị quán triệt, chỉ đạo công tác bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp, nhiệm kỳ 2021 - 2026. Đồng chí Nguyễn Xuân Đạt, TUV, Bí thư Huyện ủy cùng các đồng chí trong Thường trực Huyện ủy đồng chủ trì Hội nghị.
Phát biểu khai mạc hội nghị, đồng chí Nguyễn Xuân Đạt nhấn mạnh cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và bầu cử đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp nhiệm kỳ 2021 - 2026 là đợt vận động và sinh hoạt dân chủ sâu rộng cho mọi tầng lớp nhân dân, là dịp để nhân dân thực hiện đầy đủ quyền và nghĩa vụ của mình trong việc tham gia xây dựng, củng cố và hoàn thiện nhà nước pháp quyền xã hội chủ nghĩa của nhân dân, do nhân dân và vì nhân dân, góp phần cùng toàn Đảng, toàn dân thực hiện thắng lợi công cuộc đổi mới của đất nước.
Tại hội nghị đã được nghe các đồng chí trong Ban chỉ đạo - Ủy ban bầu cử huyện quán triệt, phổ biến các văn bản chỉ đạo, triển khai, hướng dẫn của Đảng, của Ủy ban Thường vụ Quốc hội, Chính phủ và của huyện liên quan đến công tác bầu cử. Các đồng chí tham dự hội nghị đã tập trung nghiên cứu, thảo luận và cho ý kiến về một số nội dung liên quan công tác triển khai cuộc bầu cử trong thời gian tới.
Phát biểu kết luận Hội nghị, đồng chí Phan Văn Thanh, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, Chủ tịch UBBC huyện yêu cầu các phòng, ban, đơn vị, địa phương khẩn trương triển khai ngay các nhiệm vụ theo kế hoạch đã đề ra trên tinh thần trách nhiệm cao, đảm bảo cuộc bầu cử dân chủ, đúng pháp luật, an toàn, tiết kiệm, thực sự là ngày hội của toàn dân.
V.T.
- Lễ phát động ra quân an toàn giao thông Tết Nguyên đán Tân Sửu 2021 (27/01/2021)
- Lễ trao tặng huy hiệu 30 năm tuổi Đảng (26/01/2021)
- Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy Quảng Trạch về việc đón Tết Nguyên đán Tân Sửu năm 2021 (21/01/2021)
- Quảng Trạch triển khai kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội và dự toán ngân sách nhà nước năm 2021 (21/01/2021)
- Quảng Trạch triển khai nhiệm vụ Quốc phòng - An ninh năm 2021 (07/01/2021)
- Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy về Lãnh đạo đại hội Hội chữ thập đỏ (29/12/2020)
- Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy về Lãnh đạo cuộc bầu của đại biểu Quốc hội khóa XV và bầu của đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 - 2026 (29/12/2020)
- Đại biểu HĐND tỉnh-HĐND huyện tiếp xúc cử tri trên địa bàn huyện (24/12/2020)
- Quảng Trạch: Gặp mặt bí thư chi bộ, trưởng thôn, trưởng ban công tác Mặt trận trên địa bàn (18/12/2020)
- Khai mạc Kỳ họp thứ 17, HĐND huyện khóa XIX (16/12/2020)