Tổ chức tập huấn chăn, nuôi bò sinh sản.
Sáng ngày 21/4/2018 tại hội trường UBND Quảng Lưu. Ủy ban MTTQVN Huyện Quảng Trạch tổ chức lớp tập huấn kỷ thuật chăn nuôi bò giống sinh sản với mục tiêu tạo kiến thức cơ bản cho những hộ nghèo trước khi được hỗ trợ bò giống theo Đề án 85 của Ủy ban MT tỉnh
Tại lớp tập huấn có 60 hộ nghèo thuộc đối tượng nhận bò và các đồng chí chủ tịch Mặt trận xã thuộc 8 xã (Quảng Phương, Quảng Lưu, Phù Hóa, Cảnh Hóa, Quảng Thanh, Quảng Liên, Quảng Thạch, Quảng Trường).
Tại Hội nghị các hộ được nghe đồng chi Nguyễn Minh Đức chuyên viên Phòng Nông Nghiệp huyện giảng các chuyên đề nhằm giúp cho các hộ được hưởng lợi từ Đề án có kiến thức về kỹ thuật chăn nuôi, phương pháp quản lý chuồng trại một cách khoa học để có thể làm giảm thiểu rủi ro, nâng cao năng suất, chất lượng, giảm chi phí và nâng cao lợi nhuận cho người chăn nuôi, góp phần vào mục tiêu, chương trình xây dựng nông thôn mới, giảm nghèo bền vững.
Theo ý kiến của nhiều hộ, lớp tập huấn rất bổ ích, hiệu quả, có nhiều kiến thức mới, nhất là xác định kỹ thuật nuôi bò áp dụng vào thực tế thời tiết ở địa phương mình./.
Thu Hoài – MT Quảng Trạch
- Diêm dân Quảng Phú vào mùa sản xuất muối (22/04/2018)
- Năm 2018, Quảng Trạch phấn đấu thả nuôi 60 triệu con tôm giống (05/04/2018)
- Tăng 42 tỷ đồng nguồn vốn tín dụng chính sách đối với hộ nghèo, hộ cận nghèo và các đối tượng chính sách trong Qúy I năm 2018 (28/03/2018)
- Xã Quảng Châu phát huy thế mạnh nuôi trồng thủy sản (22/03/2018)
- Năm 2018, Quảng Trạch phấn đấu giá trị công nghiệp, xây dựng đạt 46% (14/03/2018)
- Nguồn vốn tín dụng chính sách xã hội giúp hội viên hội Nông dân xã Quảng Phương phát triển kinh tế, thoát nghèo bền vững (01/03/2018)
- Nông dân Quảng Trạch đẩy nhanh tiến độ gieo sạ lúa đông xuân (09/01/2018)
- Hội LH Phụ nữ huyện thực hiện tốt công tác ủy thác vốn vay của NHCSXH huyện (20/12/2017)
- QUẢNG TRẠCH: Thành lập 20 tổ hợp tác khai thác thủy sản trên biển (11/12/2017)
- Kết quả thực hiện các chỉ tiêu KT-XH trong 9 tháng đầu năm 2017 (09/10/2017)