Huyện ủy Quảng Trạch triển khai nhiệm vụ công tác xây dựng Đảng năm 2016
Ngày 15/01/2016, Huyện ủy Quảng Trạch tổ chức Hội nghị tổng kết công tác xây dựng Đảng năm 2015, triển khai nhiệm vụ năm 2016
Năm 2015, trong điều kiện tình hình kinh tế - xã hội còn gặp nhiều khó khăn, Ban Thường vụ Huyện ủy và các cấp ủy Đảng đã phát huy tinh thần đoàn kết, tập trung lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện có hiệu quả trên tất cả các lĩnh vực: tổng giá trị sản xuất đạt 3.680,917 tỷ đồng, tăng 10,9%; sản xuất nông nghiệp tiếp tục phát triển, sản lượng lương thực có hạt đạt 35.747 tấn, đạt 93,5% kế hoạch, giảm 6,2% so với năm 2014; giá trị sản xuất dịch vụ 1.053,876 tỷ đồng, đạt 100% kế hoạch; sản xuất công nghiệp - xây dựng ước đạt 1.661,628 tỷ đồng, đạt 103,3%; tổng mức bán lẻ ước đạt 1.292.969 triệu đồng, tăng 14,5%; thu ngân sách đạt 63,076 tỷ đồng, đạt 128% kế hoạch; tỷ lệ hộ dân được dùng nước hợp vệ sinh 83%; tỷ lệ hộ nghèo giảm xuống còn 6,83%, thu nhập bình quân đầu người đạt 28,2 triệu đồng/người, tăng 37,5% so với năm 2014,... Công tác xây dựng Đảng được quan tâm trên cả 3 mặt chính trị, tư tưởng và tổ chức; công tác kiểm tra, giám sát, công tác dân vận, hoạt động của Mặt trận và các đoàn thể được tăng cường. Trong năm, đã kết nạp được 106 đảng viên mới, chuyển đảng chính thức cho 226 đồng chí. Kết quả xếp loại có 19 tổ chức cơ sở Đảng đạt trong sạch vững mạnh, trong đó có 5 Đảng bộ trong sạch vững mạnh tiêu biểu; 26 tổ chức cơ sở Đảng hoàn thành tốt nhiệm vụ, 02 tổ chức cơ sở Đảng hoàn thành nhiệm vụ.
Năm 2016, Huyện ủy Quảng Trạch xác định nhiệm vụ trọng tâm đó là: lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện tốt các chương trình kinh tế - xã hội trọng điểm của huyện; đẩy mạnh công tác giáo dục chính trị, tư tưởng; tập trung chỉ đạo có hiệu quả 2 chương trình mục tiêu Quốc gia về xây dựng nông thôn mới và giảm nghèo bền vững, thực hiện tốt chỉ thị 03-CT/TW của Bộ Chính trị, Nghị quyết Trung ương 4 (khóa XI) về xây dựng Đảng, cùng nhiều nhiệm vụ quan trọng khác. Hội nghị đã biểu dương khen thưởng 05 Đảng bộ trực thuộc Huyện uỷ đạt trong sạch, vững mạnh tiêu biểu năm 2015.
Nguyễn Thanh Định
Ban Tuyên giáo Huyện ủy
- Tổ chức kỳ họp thứ 16 HĐND huyện Khóa XVIII
- ĐẢNG BỘ VÀ NHÂN DÂN QUẢNG TRẠCH VỮNG TIN TRONG BƯỚC ĐƯỜNG PHÁT TRIỂN MỚI
- Tổ chức học tập Nghị quyết Hội nghị BCH TW lần thứ 11 (Khoá XI)
- Tổng kết chương trình giảm nghèo giai đoạn 2011 - 2015
- Tổ chức kỳ họp thứ 12 HĐND huyện Khóa XVIII
- Sản lượng thủy, hải sản đạt trên 10,6 ngàn tấn
- BCH Đảng bộ huyện Khóa XXIII họp phiên thường kỳ lần thứ 26
- Tổng kết đánh giá tình hình phát triển KTXH năm 2014 và triển khai kế hoạch phát triển KTXH năm 2015
- 09 Gương điển hình Cựu chiến bình làm kinh tế giỏi
- Tổng kết công tác tuyển quân