Đại biểu HĐND tỉnh-HĐND huyện tiếp xúc cử tri trên địa bàn huyện
Tại buổi tiếp xúc, đại diện tổ đại biểu HĐND tỉnh – HĐND huyện đã báo cáo tình hình thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế-xã hội năm 2020; phương hướng, giải pháp thực hiện nhiệm vụ năm 2021 và kết quả kỳ họp thứ 18, HĐND tỉnh, kỳ họp thứ 17, HĐND huyện. Tại buổi tiếp xúc, cử tri huyện Quảng Trạch đã bày tỏ vui mừng và đồng tình cao trước kết quả kỳ họp cuối năm, HĐND tỉnh-HĐND huyện, đồng thời, kiến nghị một số nội dung, như: Cần xem xét tăng tiền trợ cấp thờ cúng cho gia đình liệt sỹ; diện tích đất đấu thầu các trang trại, gia trại nuôi trồng thủy hải sản ở một số địa phương thuộc xã Quảng Xuân có hiện tượng cơi nới không theo quy định của chính quyền. Cử tri xã Quảng Xuân cũng phản ánh tình trạng tranh chấp đất đai để xây nghĩa địa giữa thôn Xuân Kiều, thôn Thanh Lương với phường Quảng Long, TX. Ba Đồn…
Sau khi lắng nghe các ý kiến của cử tri, đại diện lãnh đạo huyện Quảng Trạch ông Phan Văn Thanh – Chủ tịch UBND huyện đã trực tiếp giải trình những ý kiến liên quan thuộc thẩm quyền. Những ý kiến còn lại sẽ được thư ký hội nghị HĐND tỉnh – HĐND huyện tổng hợp, chuyển đến các ngành chức năng và trình HĐND tỉnh xem xét, giải quyết./.
Thu Hoài
- Quảng Trạch: Gặp mặt bí thư chi bộ, trưởng thôn, trưởng ban công tác Mặt trận trên địa bàn (18/12/2020)
- Khai mạc Kỳ họp thứ 17, HĐND huyện khóa XIX (16/12/2020)
- Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện lần thứ ba (11/12/2020)
- UBND huyện Quảng Trạch tổ chức hội nghị thường kỳ tháng 11 năm 2020 (08/12/2020)
- Quảng Trạch tổ chức hội nghị tuyên truyền phổ biến giáo dục pháp luật (04/12/2020)
- Các nghị quyết tại Kỳ họp thứ 16 (Kỳ họp chuyên đề) HĐND huyện khóa XIX (26/11/2020)
- Quảng Trạch chú trọng phát triển nông nghiệp theo hướng nâng cao chất lượng (20/11/2020)
- Quảng Trạch tổ chức Kỷ niệm 90 năm Ngày truyền thống Mặt trận Tổ quốc Việt Nam (18/11/1930-18/11/2020) (20/11/2020)
- HĐND huyện tổ chức kỳ họp chuyên đề (Kỳ họp thứ 16) (20/11/2020)
- Học tập, quán triệt các chương trình hành động thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ XXV (17/11/2020)