Năm 2018, Quảng Trạch phấn đấu giá trị công nghiệp, xây dựng đạt 46%
Huy động và sử dụng có hiệu quả mọi nguồn lực để đầu tư phát triển kinh tế, trong đó, chú trọng phát triển ngành công nghiệp - xây dựng là mục tiêu trọng tâm mà huyện Quảng Trạch đang tập trung khuyến khích, tạo điều kiện để các thành phần kinh tế đầu tư phát triển sản xuất.
Để phát triển kinh tế theo hướng tăng nhanh tỷ trọng công nghiệp- xây dựng, năm 2018, huyện Quảng Trạch tập trung chỉ đạo các ban ngành, địa phương triển khai đồng bộ các giải pháp, chú trọng công tác cải cách thủ tục hành chính, tạo điều kiện thuận lợi để các thành phần kinh tế đến đầu tư kinh doanh, sản xuất trên địa bàn. Tập trung tháo gỡ những khó khăn, vướng mắc, đẩy mạnh sản xuất công nghiệp, tiểu thủ công nghiệp, nhất là các sản phẩm được thị trường trong nước và xuất khẩu đang có nhu cầu lớn, nhằm tăng giá trị sản xuất công nghiệp. Đẩy mạnh công tác khuyến công, thực hiện tốt chính sách hỗ trợ phát triển các làng nghề, tiểu thủ công nghiệp, đáp ứng nhu cầu tiêu dùng và tham gia xuất khẩu. Khuyến khích, hỗ trợ các cá nhân, tập thể mở rộng quy mô phát triển tiểu thủ công nghiệp, ngành nghề nông thôn và xây dựng thương hiệu sản phẩm. Phấn đấu năm 2018, giá trị sản xuất ngành công nghiệp - xây dựng huyện Quảng Trạch chiếm khoảng 46% trong tổng giá trị sản xuất.
Thế Lực
Đài TT-TH Quảng Trạch
- Nguồn vốn tín dụng chính sách xã hội giúp hội viên hội Nông dân xã Quảng Phương phát triển kinh tế, thoát nghèo bền vững (01/03/2018)
- Nông dân Quảng Trạch đẩy nhanh tiến độ gieo sạ lúa đông xuân (09/01/2018)
- Hội LH Phụ nữ huyện thực hiện tốt công tác ủy thác vốn vay của NHCSXH huyện (20/12/2017)
- QUẢNG TRẠCH: Thành lập 20 tổ hợp tác khai thác thủy sản trên biển (11/12/2017)
- Kết quả thực hiện các chỉ tiêu KT-XH trong 9 tháng đầu năm 2017 (09/10/2017)
- Hội nghị tập huấn cho thành viên Ban đại diện Hội đồng quản trị NHCSXH huyện là Chủ tịch UBND cấp xã (27/09/2017)
- Kết luận Thanh tra tại 03 xã Quảng Đông, Quảng Tùng, Quảng Kim (21/09/2017)
- Ngư dân tiếp tục ra khơi sau bão số 10 (20/09/2017)
- Nghiệm thu kết quả tổng điều tra kinh tế năm 2017 (08/09/2017)
- Ngân hàng chính sách xã hội huyện Quảng Trạch 15 năm đồng hành cùng người nghèo (18/08/2017)