Biểu dương người cao tuổi làm kinh tế giỏi
Ngày 15 tháng 6 năm 2018, huyện Quảng Trạch tổ chức hội nghị biểu dương các điển hình tiên tiến trong phong trào người cao tuổi thi đua làm kinh tế giỏi lần thứ III (giai đoạn 2014-2018). Dự và chỉ đạo hội nghị có ông Đinh Minh Thử, Trưởng Ban đại diện Hội người cao tuổi tỉnh Quảng Bình, đồng chí Nguyễn Hoàng Anh, Huyện ủy viên, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện.
Toàn cảnh Hội nghị
Để triển khai có hiệu quả phong trào người cao tuổi thi đua làm kinh tế giỏi, các cấp Hội người cao tuổi Huyện Quảng Trạch đã chủ động tham mưu cho chính quyền địa phương tạo điều kiện, có các chính sách giúp người cao tuổi phát triển kinh tế. Nhờ đó, các mô hình làm kinh tế giỏi do người cao tuổi làm chủ hộ ngày càng nhiều, tạo sức lan tỏa sâu rộng trong cán bộ, hội viên, thúc đẩy phát triển kinh tế, xóa đói giảm nghèo, xây dựng nông thôn mới. Phong trào đã đóng góp nhiều kỹ năng, kinh nghiệm, kiến thức khoa học, công nghệ nghề truyền thống quan trong trên nhiều lĩnh vực. Điển hình là xưởng đóng tàu của ông Phạm Thanh Vân, xã Cảnh Dương, lợi nhuận 1,5 tỷ đồng/năm, mô hình chăn nuôi của ông Phạm Trung Kỳ, xã Quảng Tiến, lợi nhuận 800 triệu đồng/năm, mô hình dịch vụ, thương mại của ông Phùng Mạnh Hà, xã Quảng Thanh, doanh thu 10 tỷ đồng/năm.... Đến nay, huyện Quảng Trạch có 410 người cao tuổi đạt danh hiệu làm kinh tế giỏi các cấp, trong đó, cấp tỉnh 15 cụ, cấp huyện 42 cụ, cấp xã 353 cụ.
Đ/c Nguyễn Hoàng Anh, PCT UBND huyện trao giấy khen cho các điển hình tiên tiến làm kinh tế giỏi
Tại hội nghị, 52 điển hình tiên tiến người cao tuổi trong phong trào thi đua làm kinh tế giỏi đã được Ủy ban nhân dân huyện Quảng Trạch biểu dương khen thưởng.
Thế Lực
Đài TT-TH Quảng Trạch
- Tập huấn cho thành viên Ban đại diện Hội đồng quản trị NHCSXH huyện (22/06/2018)
- Ủy ban Mặt trận TQVN huyện trao bò giống sinh sản cho hộ nghèo năm 2018 (14/06/2018)
- Nông dân Quảng Trạch chuẩn bị gieo sạ lúa hè thu (30/05/2018)
- Nguồn vốn tín dụng của Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Quảng Trạch giúp phát triển cho các làng nghề truyền thống (30/05/2018)
- Đẩy nhanh tiến độ thu hoạch lúa Đông Xuân triển khai gieo sạ lúa Hè Thu (30/05/2018)
- Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng CSXH huyện Quảng Trạch làm việc tại xã Quảng Kim (25/05/2018)
- Hội Cựu chiến binh QuảngTrạch khởi công nhà nghĩa tình đồng đội "10 ngàn đồng" (23/05/2018)
- Trao bò giống sinh sản - Tiếp sức cho người dân huyện Quảng Trạch (14/05/2018)
- Đảm bảo cho hộ nghèo và các đối tượng chính sách đủ điều kiện có nhu cầu đều được tiếp cận với nguồn vốn ưu đãi của NHCSXH (09/05/2018)
- Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Quảng Trạch chuyển địa điểm làm việc về trụ sở mới tại Trung tâm Huyện lỵ (09/05/2018)