Ngân hàng CSXH huyện Quảng Trạch: Nâng cao chất lượng phục vụ tại các điểm giao dịch xã
Tuy chỉ giao dịch trong 01 buổi, nhưng các tổ giao dịch lưu động tại xã luôn thực hiện nghiêm túc, đầy đủ theo đúng lịch trực và thời gian quy định, chấp hành tuyệt đối việc bảo đảm an toàn về người và tài sản trong toàn bộ quá trình giao dịch, không ngừng nâng cao chất lượng phục vụ cả về thời gian lẫn chất lượng, phong cách giao dịch văn minh, lịch sự. Ngoài ra, Ngân hàng CSXH huyện đã chủ động tăng cường thêm các phiên giao dịch bổ sung nhằm kịp thời đáp ứng nhu cầu giải ngân các chương trình tín dụng chính sách.
Lâu nay, tại địa bàn xã Quảng Châu, huyện Quảng Trạch, cứ đến ngày 18 hằng tháng, tất cả các tổ trưởng tổ TK&VV cũng như nhiều người dân thường tập trung về điểm giao dịch tại UBND xã để vay vốn, trả tiền vay, nộp lãi, gửi tiết kiệm; các quy trình giao dịch này luôn diễn ra một cách nhanh chóng nhưng vẫn đúng theo quy định của Pháp luật. Ông Đàm Duy Phú, Phó Chủ tịch UBND xã Quảng Châu cho biết: “Chủ trương của Ngân hàng CSXH triển khai giao dịch tại xã đã tiết kiệm chi phí đi lại, thời gian của người dân. Quy trình giao dịch nhanh chóng. Qua các cuộc họp giao ban giữa NHCSXH huyện với lãnh đạo UBND xã và các hội, các tổ TK&VV đã được nắm bắt những chủ trương mới, tìm giải pháp phát huy tốt nhất hiệu quả nguồn vốn chính sách. Từ đó, tuyên truyền đến nhiều người dân trên địa bàn xã được tiếp cận nguồn vốn chính sách, có điều kiện phát triển sản xuất, vươn lên thoát nghèo”.
Ông Đặng Ngọc Tý, Chủ tịch Hội Nông dân xã Quảng Châu cho hay, hiện hội quản lý 09 tổ TK&VV, tổng dư nợ tại NHCSXH hơn 11 tỷ đồng và không có hộ vay nào quá hạn. Ông Tý chia sẻ thêm:“Tôi rất mừng khi các điểm giao dịch tại xã hoạt động, với thời gian cụ thể, cũng như có cán bộ ngân hàng đến giao dịch đã tạo điều kiện thuận lợi cho ban quản lý tổ. Ngay tại điểm giao dịch, các tổ trưởng còn được đội ngũ cán bộ Ngân hàng hướng dẫn nghiệp vụ sổ sách cũng như triển khai nhiều chính sách mới”
Ngoài ra, Ngân hàngCSXH huyện đã phối hợp với các tổ chức hội đoàn thể thực hiện trang bị cặp đựng tài liệu, máy tính, sổ ghi chép, các cặp ba dây đựng tài liệu đến 100% Chủ tịch Hội đoàn thể xã, tổ trưởng Tổ TK&VV để nhằm quản lý tốt hồ sơ sổ sách và hỗ trợ tính toán khi tổ trưởng tổ TK&VV đến giao dịch. Hoạt động này đã tạo niềm phấn khởi và tinh thần yêu quý thêm công việc của Ngân hàng CSXH từ các tổ chức màng lưới hoạt động.
Thời gian tới, NHCSXH huyện Quảng Trạch sẽ tiếp tục củng cố và nâng cao chất lượng hoạt động uỷ thác qua các tổ chức hội, đoàn thể và các điểm giao dịch cố định tại các xã. Ðồng thời luôn tăng cường công tác quản lý để đảm bảo luôn phát huy tốt hiệu quả nguồn vốn ưu đãi của Nhà nước./.
Thu Nga
NHCSXH huyện
- Các cấp hội phụ nữ huyện Quảng Trạch phát huy tốt nguồn vốn vay ngân hàng chính sách xã hội (20/03/2017)
- Quảng Trạch giữ vững ổn định ngành chăn nuôi (21/12/2016)
- Hạt Kiểm lâm Quảng Trạch phát huy tốt chức năng nhiệm vụ trong công tác bảo vệ và phát triển rừng (09/12/2016)
- Quảng Trạch chuẩn bị cho vụ sản xuất Đông Xuân (05/12/2016)
- Quảng Lưu hoàn thành công tác dồn điền đổi thửa (25/11/2016)
- Quảng Trạch hoàn thành thu hoạch lúa Hè Thu (15/09/2016)
- Công khai các khu vực mỏ dự kiến tổ chức đấu giá quyền khai thác khoáng sản trên địa bàn huyện Quảng Trạch (29/07/2016)
- Nông dân Quảng Trạch với phong trào thi đua phát triển kinh tế (25/07/2016)
- Ban Chấp hành Đảng bộ huyện Quảng Trạch tổ chức phiên họp lần thứ 6 (25/07/2016)
- Hội nghị Giao ban giữa Thường trực HĐND huyện và Thường trực HĐND các xã (20/07/2016)