Hội nghị trực tuyến toàn quốc nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết Đại hội XIII của Đảng
Điểm cầu Trung ương tại Phòng họp Diên Hồng, tòa nhà Quốc hội
Điểm cầu chính tại phòng họp Diên Hồng, tòa nhà Quốc hội, ngoài ra là các điểm cầu tại các Tỉnh ủy, Thành ủy, Đảng ủy trực thuộc Trung ương; điểm cầu các bộ, ban, ngành, các đơn vị sự nghiệp trực thuộc Trung ương và điểm cầu ở các cấp cơ sở ở những nơi đủ điều kiện về cơ sở vật chất kỹ thuật.
Tại điểm cầu huyện Quảng Trạch, có đồng chí Vũ Thị Mai, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, đồng chí Phan Văn Thanh, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, các đồng chí Nguyên lãnh đạo huyện hiện sinh sống trên địa bàn; các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện ủy, Ban Chấp hành Đảng bộ huyện, Lãnh đạo các phòng, ban, đơn vị cấp huyện và Bí thư, Phó Bí thư các Đảng bộ, chi bộ trực thuộc Huyện ủy. Điểm cầu huyện Quảng Trạch được bố trí tại Hội trường Trụ sở Chính quyền huyện với 187/190 đại biểu thuộc 43 Đảng bộ, chi bộ trực thuộc tham dự.
Tại điểm cầu huyện Quảng Trạch
Theo kế hoạch tổ chức của Ban Tuyên giáo Trung ương, Hội nghị trực tuyến toàn quốc nghiên cứu, học tập, quán triệt, tuyên truyền Nghị quyết Đại hội XIII của Đảng nhằm giúp cán bộ, đảng viên nắm vững nội dung cốt lõi, những điểm mới trong các văn kiện Đại hội XIII của Đảng. Trên cơ sở đó, cấp ủy các cấp lãnh đạo, chỉ đạo xây dựng chương trình hành động để tổ chức thực hiện Nghị quyết Đại hội XIII, đồng thời tuyên truyền sâu rộng trong toàn Đảng, toàn dân và toàn quân, tạo sự thống nhất về ý chí và hành động để tổ chức thực hiện Nghị quyết Đại hội XIII, tạo sự thống nhất về ý chí và hành động trong quá trình triển khai thực hiện Nghị quyết.
Hội nghị sẽ triển khai quán triệt 5 chuyên đề, nội dung các chuyên đề tập trung vào những vấn đề cốt lõi, nhận thức mới, tư duy mới trong các văn kiện Đại hội XIII của Đảng.
Việt Triều
- Đoàn viên tham gia trồng cây xanh tại trụ sở chính quyền huyện Quảng Trạch (26/03/2021)
- Quảng Trạch bầu bổ sung Phó Chủ tịch UBND huyện. (12/03/2021)
- Quảng Trạch tổ chức Lễ giao nhận quân năm 2021 (28/02/2021)
- Huyện Quảng Trạch tổ chức lễ phát động Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ (18/02/2021)
- Thư chúc mừng năm mới Tân Sửu - 2021 của đồng chí Nguyễn Xuân Đạt, TUV, Bí thư Huyện ủy Quảng Trạch (12/02/2021)
- 91 năm Đảng đồng hành cùng dân tộc (02/02/2021)
- Quảng Trạch tăng cường công tác phòng chống dịch Covid - 19 (02/02/2021)
- Quán triệt, chỉ đạo công tác bầu cử đại biểu Quốc hội và đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp. (27/01/2021)
- Lễ phát động ra quân an toàn giao thông Tết Nguyên đán Tân Sửu 2021 (27/01/2021)
- Lễ trao tặng huy hiệu 30 năm tuổi Đảng (26/01/2021)