Quảng Trạch tổ chức hội nghị hưởng ứng ngày pháp luật năm 2019
Hưởng ứng ngày Pháp luật nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam (09/11/2019), ngày 7 tháng 11 năm 2019, Ủy ban nhân dân huyện Quảng Trạch tổ chức hội nghị phổ biến, quán triệt Luật giáo dục, Luật phòng, chống tác hại của bia, rượu cho các ban, ngành, đoàn thể, đơn vị, địa phương, trường học trên địa bàn. Đồng chí Nguyễn Hoàng Anh, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện chủ trì hội nghị.
Các đại biểu tiếp thu Luật Giáo dục
Tại hội nghị, các đại biểu được truyền đạt những nội dung cơ bản, điểm mới của Luật giáo dục, Luật phòng, chống tác hại của bia, rượu. Đồng thới, nắm rõ ý nghĩa, tầm quan trọng của ngày Pháp luật nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam được tổ chức vào ngày 9-11 hàng năm, nhằm tôn vinh Hiến pháp, Pháp luật, giáo dục ý thức thượng tôn pháp luật cho mọi người trong toàn xã hội. Dịp này, Uỷ ban nhân dân huyện Quảng Trạch đã yêu cầu các ban, ngành, đoàn thể, đơn vị, địa phương, trường học trên địa bàn huyện, chú trọng công tác tuyên truyền, giáo dục pháp luật cho cán bộ, đảng viên, học sinh và người dân, nhăm nâng cao văn hoá pháp lý, xây dựng nếp sống văn minh, xây dựng đơn vi, gia đình văn hoá, đẩy lùi các hành vi vi phạm pháp luật. Khuyến khích, tạo điều kiện để người dân thực hiện tốt quyền được thông tin về pháp luật, chủ động tìm hiểu, học tập pháp luật. Tuyên truyền vận động các cơ quan, tổ chức và cá nhân nghiêm chỉnh chấp hành Hiến pháp và pháp luật, đáp ứng yêu cầu xây dựng Nhà nước pháp quyền xã hội chủ nghĩa của nhân dân, do nhân dân và vì nhân dân.
Thế Lực
Đài TT - TH Quảng Trạch
- Thông qua nội dung dự thảo Báo cáo chính trị (lần thứ nhất) trình Đại hội đại biểu Đảng bộ huyện khóa XXV (11/11/2019)
- Hội nghị Thường kỳ tháng 10 năm 2019 (05/11/2019)
- Triển khai kế hoạch sản xuất nông nghiệp năm 2020 (04/11/2019)
- HĐND huyện Quảng Trạch tổ chức Kỳ họp thứ 11 (kỳ họp bất thường) (01/11/2019)
- Thường trực Huyện ủy làm việc với các Đảng bộ, chi bộ trực thuộc (30/10/2019)
- Hội nghị liên tịch bàn nội dung, chương trình Kỳ họp thứ 12 (29/10/2019)
- Gặp mặt nữ lãnh đạo, quản lý nhân ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10 (21/10/2019)
- Thông báo về thời gian làm việc mùa đông (16/10/2019)
- Tọa đàm kỷ niệm ngày truyền thống các Ban xây dựng Đảng, UBKT Huyện ủy và Văn phòng cấp ủy (15/10/2019)
- Giao ban Thường trực HĐND huyện và các xã quý III năm 2019 (14/10/2019)