Thư chúc mừng năm mới Tân Sửu - 2021 của đồng chí Nguyễn Xuân Đạt, TUV, Bí thư Huyện ủy Quảng Trạch
Trong niềm hân hoan đón chào Xuân mới Tân Sửu - 2021, thay mặt Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện, tôi thân ái gửi tới toàn thể cán bộ, đảng viên và Nhân dân toàn huyện; Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình có công với nước, các bậc lão thành cách mạng, gia đình liệt sỹ, thương binh, bệnh binh; cán bộ, chiến sỹ lực lượng vũ trang nhân dân, các doanh nhân trong huyện, con em Quảng Trạch đang sinh sống, học tập và công tác xa quê hương lời thăm hỏi ân cần và lời chúc mừng năm mới tốt đẹp nhất!
Năm 2020, mặc dù còn gặp không ít khó khăn, thách thức của biến đổi khí hậu, dịch bệnh, thiên tai, lũ lụt bất thường ảnh hưởng đến sự phát triển kinh tế - xã hội và đời sống Nhân dân. Song dưới sự lãnh đạo, chỉ đạo sát sao của các cấp ủy Đảng, sự điều hành linh hoạt, hiệu quả của chính quyền, sự nỗ lực phấn đấu của các cấp, các ngành; sự đoàn kết, đồng thuận khắc phục khó khăn của Nhân dân trong huyện; sự cố gắng nỗ lực của các doanh nghiệp, vì vậy kinh tế - xã hội tiếp tục đạt được kết quả khá toàn diện, kinh tế có sự tăng trưởng; văn hóa - xã hội có nhiều chuyển biến tích cực; an sinh xã hội được đảm bảo; quốc phòng an ninh được giữ vững, tăng cường; đời sống vật chất, tinh thần của Nhân dân được nâng lên; bộ máy hệ thống chính trị đã và đang được đổi mới, sắp xếp lại theo hướng tinh gọn, hoạt động hiệu lực, hiệu quả. Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ XXV và đại hội đảng các cấp thành công tốt đẹp đã tạo luồng sinh khí mới, không khí vui tươi phấn khởi, niềm tin tưởng của các tầng lớp Nhân dân vào sự lãnh đạo của Đảng.
Kính thưa đồng bào, đồng chí toàn huyện!
Bước sang năm mới Tân Sửu - 2021, có vị trí hết sức quan trọng, năm diễn ra Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XIII, năm đầu tiên thực hiện Nghị quyết đại hội đảng các cấp, cũng là năm tổ chức bầu cử Quốc Hội khóa XV và HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021- 2026, Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân trong huyện phát huy truyền thống cách mạng, đoàn kết một lòng, đẩy mạnh các phong trào thi đua yêu nước, vượt qua khó khăn, ra sức thi đua lao động sáng tạo, thúc đẩy kinh tế tăng trưởng nhanh, đảm bảo an sinh xã hội, giữ vững ổn định chính trị, đảm bảo quốc phòng, an ninh, phấn đấu hoàn thành thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2021 ngay từ những tháng đầu, quý đầu. Chúng ta phải ra sức nỗ lực phấn đấu với quyết tâm cao, tổ chức thực hiện có hiệu quả nghị quyết đại hội đảng bộ các cấp đề ra bằng những hành động cụ thể, thiết thực, hiệu quả, bằng các phong trào thi đua yêu nước sôi nổi, tạo chuyển biến vượt bậc trên các lĩnh vực đời sống, kinh tế - xã hội của huyện.
Một mùa Xuân mới lại đến trên quê hương Quảng Trạch anh hùng, thay mặt Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân huyện nhà, tôi xin bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc và trân trọng sự giúp đỡ to lớn, kịp thời về cả vật chất và tinh thần của các cấp, các ngành Trung ương, của tỉnh; các tập thể, cá nhân, nhà hảo tâm để Nhân dân Quảng Trạch vượt khó khăn trong thời gian vừa qua.
Mừng năm mới, với nghị lực mới, kính chúc toàn thể đồng bào, đồng chí, cán bộ, chiến sĩ sức khỏe, vạn sự như ý, an khang, thịnh vượng!
- 91 năm Đảng đồng hành cùng dân tộc (02/02/2021)
- Quảng Trạch tăng cường công tác phòng chống dịch Covid - 19 (02/02/2021)
- Quán triệt, chỉ đạo công tác bầu cử đại biểu Quốc hội và đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp. (27/01/2021)
- Lễ phát động ra quân an toàn giao thông Tết Nguyên đán Tân Sửu 2021 (27/01/2021)
- Lễ trao tặng huy hiệu 30 năm tuổi Đảng (26/01/2021)
- Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy Quảng Trạch về việc đón Tết Nguyên đán Tân Sửu năm 2021 (21/01/2021)
- Quảng Trạch triển khai kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội và dự toán ngân sách nhà nước năm 2021 (21/01/2021)
- Quảng Trạch triển khai nhiệm vụ Quốc phòng - An ninh năm 2021 (07/01/2021)
- Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy về Lãnh đạo đại hội Hội chữ thập đỏ (29/12/2020)
- Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy về Lãnh đạo cuộc bầu của đại biểu Quốc hội khóa XV và bầu của đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 - 2026 (29/12/2020)